...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

...

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Chat - Diary

Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
Glass Moon
Admin
Glass Moon

Chat - Diary - Page 2 Empty
15012011
Bài gửiChat - Diary

Cái topic này lập ra để chat chit, làm quen, tám, vâng vâng...Very Happy
Có khu vực Blog này là theo chế độ blog thật sự Basketball.
Share this post on: reddit

Chat - Diary :: Comments

p3_x4u
Re: Chat - Diary
Bài gửi Tue Jan 18, 2011 7:43 pm  p3_x4u
haizz, cuối cùng cũng dịch xong ùi, chắc còn một số lỗi về ngôn từ study , các pác xem và chỉnh sửa hộ em nhá

Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 12:25 am  Glass Moon
Lần sau em chỉ gửi cho staff thôi, ko được gửi lung tung. Đã edit bài rồi đó.
p3_x4u
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 11:29 am  p3_x4u
em bít ùi Smile tk chị nhì I love you
Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 11:49 am  Glass Moon
Trong khi chờ đợi bản PR, em dịch cái khác đi Very Happy
p3_x4u
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 1:05 pm  p3_x4u
vậy em dich 2008 Gokubirth rabbit nhéSurprised, mặc dù nó hơi ngắn Rolling Eyes
Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 4:22 pm  Glass Moon
Có làm được cặp khác ko? Chị muốn đổi qua làm mấy cặp khác hoặc fandom khác.
hiya
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 5:34 pm  hiya
Chỗ mới với chỗ cũ khác nhau chỗ nào vậy ss?
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 6:20 pm  leghin
Glassmoon cậu, nhóm có bắt buộc không làm một số đôi nào không?
Mình phát bệnh khi thấy fan - art của cái đôi mình ghét nhất trong chính nơi này.
Phải chăng mình quá khó chịu? pale
p3_x4u
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 6:22 pm  p3_x4u
@Glass Moon : đc chứ chị, chủ là chưa tìm đc mấy cái dj Eng của cặp khác thui Surprised

@Lenghin: cậu ghét cặp nào zây?, tớ thì chỉ ghét mỗi cắp 8018 Crying or Very sad
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 6:31 pm  leghin
p3_x4u đã viết:
@Glass Moon : đc chứ chị, vậy em dich truyện về D18 nhá
D18 có nhóm dịch riêng rồi, nhân lực hùng hậu lắm.
Hay là cậu dịch dou của đôi nào khác đi.
@Glassmoon: Thiếu người dịch dou 8059 mà cậu. silent
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 6:33 pm  leghin
p3_x4u đã viết:
@Glass Moon : đc chứ chị, chủ là chưa tìm đc mấy cái dj Eng của cặp khác thui Surprised

@Lenghin: cậu ghét cặp nào zây?, tớ thì chỉ ghét mỗi cắp 8018 Crying or Very sad
Chính em nó đấy. Đôi duy nhất mà mình không thể chịu đựng được
Tại sao mình chạy đến đây mà vẫn còn thấy mặt 8018 hỡ trời.
Liệu mình cầu xin thì các bạn sẽ không post bất cứ thứ gì liên quan đến 8018 ở đây được không nhỉ? Không có chỗ nào để mình fangirl 8059 1 cách vui vẻ, an bình sao?
p3_x4u
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 7:10 pm  p3_x4u
chài
chán lém, ko hỉu ai lại đi ghép cặp này nhỉ Question 18 là của anh D ùi, còn 80 thì phải là của anh 59 chứ >.<
Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 7:26 pm  Glass Moon
@hiya: Thật ra nhóm mới ko khác với nhóm cũ về project, khác nhau là nhân lực hoàn toàn mới (trừ chị ra) & project chính của nhóm làm cả truyện ngắn chỉ có mấy trang & fanfic ^^

Mà em, chị delete mấy topic về những cặp liên quan đến 80 or 59 nha & lần sau đừng post nó lên nữa, ở đây cũng ko ai thích mặc dù là box Tài nguyên. Chỗ này tự sướng là chính Very Happy
@leghin: Được, nhóm chủ yếu là fan 8059 hoặc cái gì đó ko liên quan đến 80 hoặc 59. Cậu yên tâm nhóm ko làm mấy cái cặp đó đâu. 8059 only Rolling Eyes

Tớ cũng ko thích cái topic hình đó, nhưng mà là trong box tài nguyên nên...vả lại forum cũng chưa có cái luật share cái gì. Để tối update cái đã.
@p3_x4u: Thôi ko D18, vì có nhóm dịch riêng rồi. Dịch chi nữa. Nhưng mà DL có 5 project ngoài 8059 đó, dịch hết 5 cái đó đi rồi tính tiếp. Nghĩ đi nghĩ lại có 3 cái về D18. Thôi qua dịch 344 đi.
p3_x4u
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 8:14 pm  p3_x4u
okie, nhưng em tìm trên DL có mỗi một dj về 344 thui Crying or Very sad
nhưng dj này coi có vẻ không ổn tí nào Sad
Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 8:49 pm  Glass Moon
Dịch cái đó đi, vui đấy Very Happy
hiya
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 8:54 pm  hiya
Mình có hình thì post thôi, nếu có rule rồi thì không post nữa :"D

@GM: hình như bên Illusion còn mấy dou RL chưa làm đúng không ss? Tự nhiên xem FA lại thấy thích :">
p3_x4u
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 9:08 pm  p3_x4u
uhn, vậy em dịch cái đó trc nhá Cool nhưng mà tháy có mỗi một dj đó ở bên DL, còn ở bện ILLUSION sao toàn dj chin thế pale
tiện thể bác nào phụ trách dj bitterwhite đi Very Happy

Được sửa bởi p3_x4u ngày Wed Jan 19, 2011 10:18 pm; sửa lần 1.
Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 10:08 pm  Glass Moon
@hiya: Forum chưa có rule đó nhưng mà đa số member đều ko thích, mục đích là lập để tự sướng nên thế, chứ mấy forum khác chị ko dám đâu Very Happy
Có thể cho chị xem cover hay nói tên 1 số dj RL ko? Chị cũng thích cặp này, coi vui vui Laughing . Mấy project bên illusion chị đã thay toàn bộ, giờ sẽ làm lại danh sách project.
@p3_x4u: Bản Chin là để share thôi, chứ làm thì phải tìm bản raw, ko có thì phải đi xin per để dùng bản eng của nhóm dịch.
Vậy em làm dj đó trước đi.
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 10:21 pm  leghin

@Hiya: Vâng, cậu có hình cậu post . Nhưng nếu bây giờ mình post galerry của 6927, 1827 thì cậu nghĩ sao?
@p3_x4u:
p3_x4u đã viết:
chài
18 là của anh D ùi, còn 80 thì phải là của anh 59 chứ >.<
Cậu thích D18 hả? Vậy có vấn đề gì với 6918 hay 1827 không?
p3_x4u
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 10:33 pm  p3_x4u
@Leghin: mình chỉ thấy đôi đó hợp nhau thui, vì cũng ít đọc về 6918 và 1827, nên cũng ko rõ nữa, chắc là ko có vấn đề gì đâu Rolling Eyes
Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 11:18 pm  Glass Moon
Có mỗi KHR mà lắm chuyện rắc rối, giờ tớ giới hạn nhá, những cặp KHÔNG được post trong forum (update rule ^^): những cặp liên quan đến 80 hoặc 59, những cặp liên quan đến 27.
Ok? bounce
serin
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 11:30 pm  serin
* giơ tay* em chỉ tò mò, thế những bạn đã vô-tình-post những bài liên quan đến Sawada, và những bạn đã lỡ-làng-post những couple dính líu tới 80 hoặc 59 thì những bài viết đó do mod lẫn staff xóa hay các bạn đó xóa?

Hơn nữa, nếu như vậy thì liệu cái điểm để post bài có bị hạ không ạ? ~

Thêm nữa, khoảng 1-2 tháng thì ta nên update lại số bài đã post vào tài nguyên, như phần doujinshi, chỗ nào ra KHR và chỗ nào ra những fandom khác, như vậy thì dễ nhìn hơn. Nhưng, đó là khi ta làm fandom khác, còn hiện giờ thì em không ý kiến~

* suy nghĩ * *lầm bầm*

Và nếu không liên quan đến Sawada, thì liệu trong phần tài nguyên sẽ toàn có all 18 không ạ? Vì dạo gần đây em thấy trong tài nguyên doujinshi của 8059 chỉ một, nhưng của 18 và những cặp khác thì nhiều ~

À, đó chỉ là suy nghĩ khách quan của em thôi. Có lẽ về phần rule, thì cần update mỗi tuần và xem lại .. ~~

Câu hỏi cuối, sao cái nick em có màu da trời? =)) Trong khi nick của các bạn khác là màu đen =)) ~
Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 11:44 pm  Glass Moon
Đây là forum của nhóm dịch, chứ ko phải chỗ share hàng, nhưng mà nếu chỉ có box project ko thôi thì hơi bị buồn, nên tớ mới add thêm box tài nguyên cho những bạn nào cần. Vấn đề phát sinh từ đây. Vì theo yêu cầu người đọc, nên tớ sẽ nghe theo lời đa số (thiểu số tớ ko tính đâu nha). Nhưng cũng tuỳ theo từng người, vd như bạn nào chịu khó post bài cho forum thì tớ sẽ ưu tiên (giữ lại nhân viên nhiệt tình) dành 1 chỗ theo yêu cầu của bản, có làm sẽ có thưởng.

Vậy là công bằng nha Smile

Ý kiến gì nữa cứ vào nói nha.

@Serin: Ủa có màu da trời hả? Chị thấy nick em là màu đen mà.
Staff mới có màu xanh lá cây nha, vì thế trước sau gì em cũng có màu đó (vì là staff). Nhưng màu xanh da trời là của Mod, chị ko biết đã add em vô mấy box project để khi release thì em up lên hay ko, nhìn lại coi màu nào vậy '__'

Điểm mà người từng post bài nhưng bị xoá, tuỳ theo từng bài nữa, có thể giữ lại hoặc có thể bị trừ. Không có cụ thể.

serin
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 11:53 pm  serin
Á, em nhầm ~ màu da người =))~ Chắc khi onl thì ta sẽ có màu đó =))

add em vô mấy box project? Ý ss là sao ạ?

[Em thắc mắc, em phải làm gì mới là Staff và phải làm gì để làm tròn bổn phận một Staff? =)) Vì ss biết đó ... có lẽ trong thời gian tới thì em..]

Glass Moon
Bài gửi Wed Jan 19, 2011 11:59 pm  Glass Moon
Ý chị là add Mod để em tiện quản lý project.
Công việc của staff: Dịch & Edit. Mai lên YM đi chị gửi project Very Happy

Như đã nói trên YM, em phải online đầu tháng 9 đấy nhé.
Bài gửi   Sponsored content

Chat - Diary

Trang 2 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next